วันที่ 28 กรกฎาคม 2565 เวลา 17.30 น. นายเผด็จศึก โชติกลาง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครราชสีมา เขต3 มอบหมายให้ นายธานินทร์ ศิริกำเนิด ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ สพป.นครราชสีมา เขต3 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่มเงินพุ่มทอง และพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในวโรกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2565 ณ ศาลาประชาคมอำเภอครบุรี จังหวัดนครราชสีมา
![](https://www.korat3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/296463531_5340696229309386_647198050585461662_n.jpg)