วันที่ 1 ธันวาคม 2565 เวลา 09.00 น. นายเผด็จศึก โชติกลาง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครราชสีมา เขต3 เป็นประธานเปิดแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 กลุ่มพัฒนาคุณภาพและมาตรฐานการศึกษาสมเด็จพระธีรญาณมุนี ณ โรงเรียนบ้านปลายดาบ ตำบลสุขเกษม อำเภอปักธงชัย จังหวัดนครราชสีมา
![](https://www.korat3.go.th/wp-content/uploads/2022/12/317924689_616593956931290_6837770836362209494_n.jpg)