วันที่ 17 มิถุนายน 2564 เวลา 09.30น. นายสุริยนต์ กัลญาณี รอง ผอ.สพป.นครราชสีมา เขต3 พร้อมด้วย นายสมัคร ฉัตรรัตนวารี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านพนาหนองหิน ออกตรวจเยี่ยมโรงเรียนในอำเภอครบุรี ได้แก่ โรงเรียนบ้านตะกรุดโนนระเวียง โรงเรียนบ้านหนองโบสถ์ โรงเรียนบ้านซับสะเดา และโรงเรียนบ้านบุตาโฮโนนกลาง ในสถานการณ์การแพร่ระบาดโรคติดต่อเชื้อไวรัสโคโรนา (covid-19) เพื่อสอบถามกระบวนการจัดการเรียนการสอน และเน้นย้ำเรื่องความปลอดภัยในการปฎิบัติตามมาตรการ ศบค. คำนึงถึงความปลอดภัยของนักเรียน ครูและบุคลากรทุกคน
![](https://www.korat3.go.th/wp-content/uploads/2021/08/131419037_4108107782568243_7631407192848810791_n-1400x850.jpg)