วันที่ 7 มีนาคม 2565 เวลา 08.00 น สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา นครราชสีมา เขต 3 นำโดยนายเผด็จศึก โชติกลาง ผอ.สพป.นครราชสีมา เขต3 ได้ดำเนินกิจกรรมการเคารพธงชาติตามโครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมาภิบาลในสถานศึกษา ป้องกันการทุจริต เขตสุจริต มาอย่างต่อเนื่อง ซึ่งเป็นกิจกรรมส่งเสริมและพัฒนาบุคลากรทางการศึกษาในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาให้มีพฤติกรรมที่พึงประสงค์ และเป็นแบบอย่างที่ดี มีความรักความสามัคคีในองค์กร ลูกฝังจิตสํานึก ให้ผู้บริหารและบุคลากรทางการศึกษาผ่านกิจกรรมโดยใช้ทักษะการคิด เพื่อให้เกิดคุณลักษณะ ประการ ทักษะกระบวนการ มีวินัย ซื่อสัตย์สุจริต อยู่อย่างพอเพียง และมีจิต ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครราชสีมา เขต3
![](https://www.korat3.go.th/wp-content/uploads/2022/03/275431701_4945368865508793_8248898529102697246_n-1400x850.jpg)
สพป.นครราชสีมา