วันที่ 28 มกราคม 2565 เวลา 09.00 น. นายเผด็จศึก โชติกลาง ผอ.สพป.นครราชสีมา เขต3 ประธานเปิดการอบรมครูผู้สอน ภาษาอังกฤษ ตามกรอบ CEFR เพื่อพัฒนาสมรรถนะผู้เรียนในศตวรรษที่ 21 สำหรับครูผู้สอน ภาษาอังกฤษ สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครราชสีมา เขต 3 ณ ห้องประชุมโรงเรียนบ้านแชะ อำเภอครบุรี จังหวัดนครราชสีมา วิทยากรอบรม ได้รับความอนุเคราะห์จาก องค์การค้าของ สกสค. และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครราชสีมา เขต 3
![](https://www.korat3.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272978884_4838006269578387_6667159432426712237_n-1400x850.jpg)