วันที่ 17 สิงหาคม 2565 เวลา 09.00 น. นายเผด็จศึก โชติกลาง ผู้อำนวยการเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครราชสีมา เขต 3 ประธานเปิดโครงการการอบรมเชิงปฏิบัติการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมาภิบาลในสถานศึกษา กิจกรรมการขับเคลื่อนหลักสูตรต้านทุจริตศึกษา (Anti-Corruption Education1. เพื่อเสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรมและความตระหนักรู้ในการป้องกันการทุจริตให้กับนักเรียนครูผู้บริหารและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด 2. เพื่อยกระดับธรรมาภิบาลในการบริหารการจัดการของสถานศึกษาในสังกัด3. เพื่อพัฒนานวัตกรรมป้องกันและยับยั้งการทุจริตเชิงรุกของสถานศึกษาในสังกัดให้เข้มแข็งและมีประสิทธิภาพ ผู้เข้ารับการอบรมได้แก่ผู้รับผิดชอบหลักสูตรต้านทุจริตของทุกโรงเรียนในสังกัด จำนวน 182 คน ณ ศูนย์พัฒนาบุคลากรทางการศึกษา อำเภอปักธงชัย จังหวัดนครราชสีมา
![](https://www.korat3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298837114_5392931124085896_3747125524309503102_n-1400x850.jpg)