วันที่ 11 กรกฎาคม 2565 เวลา 09.30 น.นายเผด็จศึก โชติกลาง ผอ.สพป.นครราชสีมา เขต 3 เป็นประธานการประชุมสมาคมผู้บริหารการศึกษาอำเภอวังน้ำเขียว ณ ห้องประชุมโรงเรียนบ้านบุตะโก และในบ่ายวันเดียวกันลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนในสังกัดอำเภอปักธงชัย เพื่อพบปะ สอบถาม รับฟัง ข้อเสนอแนะ จากคณะครู ผู้บริหารโรงเรียน ได้แก่โรงเรียนวัดโพธิ์เมืองสามัคคี โรงเรียนบ้านวังวารีวนราษฎร์วัฒนา โรงเรียนบ้านสวนหมากสงเคราะห์ และโรงเรียนวัดมกุฏไทยาราม
![](https://www.korat3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/293430352_5293050614073948_5499518529968549433_n-1400x850.jpg)